

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO

KUTOKA KWA: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
KWENDA KWA: KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO
TAREHE: 19/09/2017

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI JULAI, 2017

Mh.Mwenyekiti, hii ni taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Julai 2017.

1.0 MAPATO

1.1 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI (OWN SOURCE PROPER)

Kwa mwezi Julai 2017 , Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake mbalimbali (Own source proper) kiasi cha Tshs. **88,166.666.7** Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. **36,451,696.72** ambayo ni sawa na asilimia **41.3** ya mapato kwa mwezi.

1.2 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HOSPITALI (CHF, NHIF, TOZO YA HUDUMA)

Kwa mwezi Julai 2017, Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake

vya ndani vya Hospitali vyenye masharti ya kisheria kiasi cha **Tshs. 17,130,625**. Mapato halisi yaliyokusanywa ni **Tshs. 24,030,282.61** ambayo ni sawa na **asilimia 140.28** ya matarajio kwa mwezi.

1.3 MAPATO YANAYOTOKANA NA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

1.3.1 RUZUKU YA MISHAHARA (PE)

Kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kutoka serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya mishahara ya kiasi cha **Tshs. 1,953,006,416.67** Kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri imepokea kiasi cha **Tshs. 1,247,937,500.00** sawa na **asilimia 63.90** kwa ajili ya matumizi ya mishahara.

1.3.2 RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Aidha Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kiasi cha **Tshs. 79,762,416.67** kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) kwa mwezi. Kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri haijapokea kiasi chochote.

1.3.3 RUZUKU YA MIRADI.

Kwa mwezi Julai 2017, Halmashauri ilitarajia kupokea kiasi cha **Tshs. 660,437,348.25** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali. Mapokezi halisi ni kiasi cha **Tshs. 350,805,481.00** sawa na **asilimia 53.12** ya makisio ya mwezi.

1.4 MUHTASARI WA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA 2017/2018

Halmashauri ilikisia kukusanya **Tshs. 1,058,000,000.00** kutoka kwenye vyanzo vya ndani (visivyo na masharti) na **Tshs. 205,567,500.00** kutoka kwenye vyanzo vyenye masharti (tozo ya huduma, NHIF na CHF). Hadi tarehe 31/07/2017 jumla ya **Tshs. 36,451,696.72** sawa na **3.45%** zimekusanywa kutoka kwenye

vyanzo visivyo na masharti. Aidha Tshs. 24,030,282.61 sawa 11.69% zimekusanywa kutoka kwenye vyanzo vyenye masharti.

MUHTASARI WA MAPATO YA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWEZI JULAI, 2017

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
NRWSSP	22,915,166.67	-	-
TANZANIA SOCIAL ACTION FUND (TASAF III)	27,125,750.00	325,509,000.00	1,200.00
MFUKO WA AFYA [BASKET FUND]	89,960,333.33	-	-
HEALTH SERVICE PROJECT - NUTRITION SUPPORT	19,650,333.33	-	-
RBF	161,064,501.00	-	-
RUZUKU YA SERIKALI ZA MITAA - CDG	119,815,666.67	-	-
SEDEP (MMES)	59,084,666.67	-	-
FREE PRIMARY EDUCATION PROGRAMME	44,343,583.33	-	-
FREE SECONDARY EDUCATION PROGRAMME	63,632,416.67	-	-
EQUIP TANZANIA	28,522,915.17	-	-
INTERHEALTH FUND [THPS]	-	25,296,481.00	
UNICEF GRANT	19,617,015.42	-	-
MFUKO WA JIMBO	4,705,000.00	-	-
JUMLA	660,437,348.25	350,805,481.00	53.12

MUHTASARI WA MAPATO KWA MWEZI JULAI, 2017

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
VYANZO VYA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	88,166,666.70	36,451,696.72	41.34
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	17,130,625.00	24,030,282.61	140.28
Jumla Mapato ya Halmashauri	105,297,291.70	60,481,979.33	57.44
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	-	0.00
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,247,937,500.00	63.90
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	350,805,481.00	53.12
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	2,693,206,181.59	1,598,742,981.00	59.36
Jumla Kuu ya Mapato	2,798,503,473.29	1,659,224,960.33	59.29

2.0.MATUMIZI

2.1.MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri ilikisia kutumia Tshs **105,297,291.70** kwa matumizi yanayotokana na vyanzo vya ndani.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs **66,757,223.01** sawa na 63.40% ya makisio ya mwezi.

2.2. MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Kwa maeneo ya Ruzuku Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs 79,762,416.67 kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa mwezi Julai, 2017. Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 12,633,500.00 sawa na asilimia 15.84% ya makisio ya mwezi.

2.3. MATUMIZI YA MISHAHARA (PE)

Vilivile kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri ilipanga kutumia Tshs 1,953,006,416.67 kwa ajili ya mishahara ya watumishi. Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 1,247,937,500.00 sawa na asilimia 53.12 ya makisio ya mwezi.

2.4. MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa miradi kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri ilikadiria kutumia Tshs 660,437,348.25. Matumizi halisi yalikuwa ni Tshs 350,805,481.00 sawa na asilimia 53.12 ya makisio ya mwezi.

MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWEZI JULAI, 2017

MAELEZO	MAKISIO KWA MWEZI	MATUMIZI KWA MWEZI	%
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	105,297,291.70	66,757,223.01	63.40
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	12,633,500.00	15.84
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,247,937,500.00	63.90
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	350,805,481.00	53.12
Jumla Kuu	2,798,503,473.29	1,678,133,704.01	59.97

Mh.Mwenyekiti,

Pamoja na muhtasari huu yameambatanishwa pia majedwali ya mchanganuo wa mapato na matumizi.

Naomba kuwasilisha,

Juma Mnwele
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
KIBONDO

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO

KUTOKA KWA: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
KWENDA KWA: KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO
TAREHE: 04/10/2017

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI AGOSTI, 2017

Mh.Mwenyekiti, hii ni taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Agosti 2017.

1.0 MAPATO

1.1 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI (OWN SOURCE PROPER)

Kwa mwezi Agost 2017 , Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake mbalimbali (Own source proper) kiasi cha Tshs. **88,166.666.7** Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. **84,996,554.86** sawa na **96.40%** ya mapato kwa mwezi.

1.2 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HOSPITALI (CHF, NHIF, TOZO YA HUDUMA)

Kwa mwezi Agosti 2017, Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake vya ndani vya Hospitali vyenye masharti ya kisheria kiasi cha **Tshs. 17,130,625**. Mapato halisi yaliyokusanywa ni **Tshs. 24,240,003.14** sawa na **141.50%** ya matarajio kwa mwezi.

1.3 MAPATO YANAYOTOKANA NA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

1.3.1 RUZUKU YA MISHAHARA (PE)

Kwa mwezi Agosti, 2017 Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kutoka serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya mishahara ya kiasi cha **Tshs. 1,953,006,416.67** Kwa mwezi Julai, 2017 Halmashauri imepokea kiasi cha **Tshs. 1,236,964,500.00** sawa na **63.34%** kwa ajili ya matumizi ya mishahara.

1.3.2 RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Aidha Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kiasi cha **Tshs. 79,762,416.67** kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) kwa mwezi. Kwa mwezi Agosti, 2017 Halmashauri imepokea kiasi cha **TZS 180,339,000** sawa na **226.10%**.

1.3.3 RUZUKU YA MIRADI.

Kwa mwezi Agosti 2017, Halmashauri ilitarajia kupokea kiasi cha **Tshs. 660,437,348.25** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali. Mapokezi halisi kwa mwezi ni kiasi cha **Tshs. 320,000,000** sawa na **48.45%** ya makisio ya mwezi.

MUHTASARI WA MAPATO YA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWEZI AGOSTI, 2017

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO	MAPATO	%
--------------------------	----------------	---------------	----------

	KWA MWEZI	KWA MWEZI	
NRWSSP	22,915,166.67	-	-
TANZANIA SOCIAL ACTION FUND (TASAF III)	27,125,750.00	-	-
MFUKO WA AFYA [BASKET FUND]	89,960,333.33	-	-
HEALTH SERVICE PROJECT (N/SUPPORT)	19,650,333.33	-	-
RBF	161,064,501.00	320,000,000.00	
			198.68
RUZUKU YA SERIKALI ZA MITAA - CDG	119,815,666.67	-	-
SEDEP (MMES)	59,084,666.67	-	-
FREE PRIMARY EDUCATION PROGRAMME	44,343,583.33	-	-
FREE SECONDARY EDUCATION PROGRAMME	63,632,416.67	-	-
EQUIP TANZANIA	28,522,915.17	-	-
UNICEF GRANT	19,617,015.42	-	-
MFUKO WA JIMBO	4,705,000.00	-	-
JUMLA MIRADI (D)	660,437,348.25	320,000,000.00	48.45

MUHTASARI WA MAPATO KWA MWEZI AGOSTI, 2017

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
VYANZO VYA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	88,166,666.70	84,996,554.86	96.40

Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	17,130,625.00	24,240,003.14	141.50
Jumla Mapato ya Halmashauri	105,297,291.70	109,236,558.00	103.74
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	180,339,000.00	226.10
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,236,964,500.00	63.34
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	320,000,000.00	48.45
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	2,693,206,181.59	1,737,303,500.00	64.51
Jumla Kuu ya Mapato	2,798,503,473.29	1,846,540,058.00	65.98

2.0.MATUMIZI

2.1.MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwezi Agosti, 2017 Halmashauri ilikisia kutumia Tshs 105,297,291.70 kwa matumizi yanayotokana na vyanzo vya ndani.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 39,102,480 sawa na 37.14% ya makisio ya mwezi.

2.2. MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Kwa maeneo ya Ruzuku Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs 79,762,416.67 kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa mwezi Agosti,2017.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 47,579,271.50 sawa na 59.65% ya makisio ya mwezi.

2.3. MATUMIZI YA MISHAHARA(PE)

Vilivile kwa mwezi Agosti, 2017 Halmashauri ilipanga kutumia Tshs 1,953,006,416.67 kwa ajili ya mishahara ya watumishi. Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 1,236,965,500.00 sawa na 63.34% ya makisio ya mwezi.

2.4.MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa miradi kwa mwezi Agosti, 2017 Halmashauri ilikadiria kutumia Tshs 660,437,348.25. Matumizi halisi yalikuwa ni Tshs 326,123,674.19 sawa na 49.38% ya makisio ya mwezi.

MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWEZI AGOSTI, 2017

MAELEZO	MAKISIO KWA MWEZI	MATUMIZI KWA MWEZI	%
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	105,297,291.70	39,102,480.00	37.14
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	47,579,271.50	59.65
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,236,964,500.00	63.34
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	326,123,674.19	49.38
Jumla Kuu	2,798,503,473.29	1,649,769,925.69	58.95

Mh.Mwenyekiti,

Pamoja na muhtasari huu yameambatanishwa pia majedwali ya mchanganuo wa mapato na matumizi.

Naomba kuwasilisha,

Juma Mnwele
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
KIBONDO

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO

KUTOKA KWA: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
KWENDA KWA: KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO
TAREHE: 16/10/2017

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI SEPTEMBER, 2017

Mh.Mwenyekiti, naomba kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Septemba 2017.

1.0 MAPATO

**1.1 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI
(OWN SOURCE PROPER)**

Kwa mwezi Septemba 2017 , Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake

mbalimbali (Own source proper) kiasi cha Tshs. **88,166.666.7** Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. **61,704,039.25** sawa na **69.99%** ya mapato kwa mwezi.

1.2 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HOSPITALI (CHF, NHIF, TOZO YA HUDUMA)

Kwa mwezi Septemba 2017, Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake vya ndani vya Hospitali vyenye masharti ya kisheria kiasi cha Tshs. **17,130,625**. Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. **17,936,140.00** sawa na **104.70%** ya matarajio kwa mwezi.

1.3 MAPATO YANAYOTOKANA NA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

1.3.1 RUZUKU YA MISHAHARA (PE)

Kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kutoka serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya mishahara ya kiasi cha Tshs. **1,953,006,416.67** Kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri imepokea kiasi cha Tshs. **1,229,994,500.00** sawa na **62.98%** kwa ajili ya matumizi ya mishahara.

1.3.2 RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Aidha Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kiasi cha Tshs. **79,762,416.67** kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) kwa mwezi. Kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri imepokea kiasi cha TZS **0.00** sawa na **0.00%**.

1.3.3 RUZUKU YA MIRADI.

Kwa mwezi Septemba 2017, Halmashauri ilitarajia kupokea kiasi cha Tshs. **660,437,348.25** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali. Mapokezi halisi kwa mwezi ni kiasi cha Tshs. **885,913,000** sawa na **134.14%** ya makisio ya mwezi.

MUHTASARI WA MAPATO KWA MWEZI SEPTEMBER, 2017

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
VYANZO VYA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	88,166,666.70	61,700,839.25	69.98
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	17,130,625.00	17,936,140.00	104.70
Jumla Mapato ya Halmashauri	105,297,291.70	79,636,979.25	75.63
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	-	
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,229,994,500.00	62.98
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	885,913,000.00	134.14
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	2,693,206,181.59	2,115,907,500.00	78.56
Jumla Kuu ya Mapato	2,798,503,473.29	2,195,544,479.25	154.20

2.0.MATUMIZI

2.1.MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri ilikisia kutumia Tshs **105,297,291.70** kwa matumizi yanayotokana na vyanzo vya ndani.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs **31,309,138.75** sawa na **29.73%** ya makisio ya mwezi.

2.2. MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Kwa maeneo ya Ruzuku Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs **79,762,416.67** kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa mwezi Septemba,2017.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs **151,899,466.95** sawa na **190.44%** ya makisio ya mwezi.

2.3. MATUMIZI YA MISHAHARA(PE)

Vilivile kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri ilipanga kutumia Tshs **1,953,006,416.67** kwa ajili ya mishahara ya watumishi.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs **1,229,994,500.00** sawa na **62.98%** ya makisio ya mwezi.

2.4.MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa miradi kwa mwezi Septemba, 2017 Halmashauri ilikadiria kutumia Tshs **660,437,348.25**. Matumizi halisi yalikuwa ni Tshs **59,402,094.68** sawa na **08.99%** ya makisio ya mwezi.

MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWEZI SEPTEMBER, 2017

MAELEZO	MAKISIO KWA MWEZI	MATUMIZI KWA MWEZI	%
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	105,297,291.70	31,309,138.75	29.73
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	151,899,466.95	190.44
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,229,994,500.00	62.98
Miradi ya Maendeleo	660,437,348.25	59,402,094.68	8.99
Jumla Kuu	2,798,503,473.29	1,472,605,200.38	52.62

Mh.Mwenyekiti,

Pamoja na muhtasari huu yameambatanishwa pia majedwali ya mchanganuo wa mapato na matumizi.

Naomba kuwasilisha,

Juma Mnwele
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
KIBONDO