

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO

KUTOKA KWA: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
KWENDA KWA: KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO
TAREHE: 08/1/2018

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI DESEMBA, 2017

Mh.Mwenyekiti, naomba kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Desemba 2017.

1.0 MAPATO

1.1 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI (OWN SOURCE PROPER)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake mbalimbali (Own source proper) kiasi cha **Tshs. 88,166.666.7** Mapato halisi yaliyokusanywa ni **Tshs. 72,961,774.46** sawa na **82.75%**.

1.2 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HOSPITALI (CHF, NHIF, TOZO YA HUDUMA)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake vya ndani vya Hospitali, vyenye masharti ya kisheria, kiasi cha **Tshs. 17,130,625**. Mapato halisi yaliyokusanywa ni **Tshs. 19,757,700.00** sawa na **115.34%**.

1.3 MAPATO YANAYOTOKANA NA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

1.3.1 RUZUKU YA MISHAHARA (PE)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kutoka serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya mishahara ya kiasi cha **Tshs. 1,953,006,416.67**. Halmashauri imepokea kiasi cha **Tshs. 1,250,969,000.00** sawa na **64.05%** kwa ajili ya matumizi ya mishahara.

1.3.2 RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Aidha Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kiasi cha **Tshs. 79,762,416.67** kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) kwa mwezi. Halmashauri haikupokea kiasi chochote kwa ajili ya OC.

1.3.3 RUZUKU YA MIRADI.

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kupokea kiasi cha **Tshs. 662,545,388.33** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali. Mapokezi halisi kwa mwezi ni kiasi cha **Tshs. 41,223,200.00** sawa na **6.22%**.

Muhtasari wa mapato umechanganuliwa katika majedwali A,B,C,D,E , F na G kama ifuatavyo hapa chini:

**JEDWALI "A"
 VYANZO VYA MAPATO VILIVYOFIKIA ZAIDI YA 50% KWA MWEZI DESEMBA, 2017**

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO	MAPATO	%
Ushuru wa Vyoo	476,000.00	459,000.00	96.43
Ushuru wa huduma za afya na usafi	293,333.33	308,000.00	105.00
Kodi ya vibanda	3,925,000.00	5,187,600.00	132.17
Ushuru wa matangazo	230,000.00	255,000.00	110.87
Ushuru wa masoko	1,851,333.33	5,398,700.00	291.61
Leseni za biashara	4,883,333.33	4,486,000.00	91.86
Ushuru wa hotel na nyumba za kulala wageni	416,666.67	390,000.00	93.60
Ushuru wa huduma(Service Leavy)	1,741,666.67	1,124,000.46	64.54
Ushuru wa pombe	1,297,333.33	1,032,000.00	79.55
Ushuru wa machinjio na ukaguzi wa Nyama	2,038,541.67	1,078,000.00	52.88
Leseni za uvuvi na usajili wa vyombo vya uvuvi	125,000.00	120,000.00	96.00

Ushuru wa kushusha samaki	1,116,000.00	935,500.00	83.83
Mazao mengine	20,878,750.00	22,612,570.00	108.30
Ushuru wa tumbaku	7,083,333.33	16,217,304.00	228.95
Ushuru wa standi	973,333.33	966,000.00	99.25
Ushuru wa Maegesho	547,500.00	576,000.00	105.21
Kodi ya nyumba/pango	5,808,333.33	4,005,000.00	68.95
Upimaji Ardhi	333,333.33	2,890,000.00	867.00
Ushuru wa mkaa	255,000.00	263,000.00	103.14
Ushuru wa mbao	2,541,666.67	2,242,200.00	88.22
Ushuru wa Mazao ya Nyuki	250,000.00	1,327,700.00	531.08
Tozo ya Huduma	6,460,750.00	10,927,700.00	169.14
Mfuko wa Afya ya Jamii [CHF]	5,222,625.00	8,830,000.00	169.07

JEDWALI "B"
VYANZO VYA MAPATO CHINI YA 50% KWA MWEZI DESEMBA, 2017

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
Ushuru wa mabango	550,000.00		-
Ushuru wa kuuza viwanja	23,851,208.33		-
Ushuru wa maombi ya viwanja	200,000.00		-
Ushuru wa Madini [vifaa vya ujenzi]	416,666.67		-
Ushuru wa majengo	2,083,333.33		-
Ushuru wa pango la kiwanja(30%)	2,083,333.33		-
25% uwindishaji wanyamapori	833,333.33		-
Tozo za adhabu za Kisheria	666,666.67	100,000.00	15.00
Ada ya zabuni	416,666.67	80,000.00	19.20
Bima ya Afya [NHIF]	5,447,250.00	-	-

JEDWALI "C"
MUHTASARI WA MAPATO KWA MWEZI DESEMBA, 2017

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
VYANZO VYA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	88,166,666.70	72,961,774.46	82.75
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	17,130,625.00	19,757,700.00	115.34
Jumla Mapato ya Halmashauri	105,297,291.70	92,719,474.46	88.05
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,250,969,000.00	64.05
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	-	0.00
Miradi ya Maendeleo	662,545,388.33	41,223,200.00	6.22
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	2,695,314,221.67	1,292,192,200.00	47.94
Jumla Kuu ya Mapato	2,800,611,513.37	1,384,911,674.46	49.45

JEDWALI "D"
MUHTASARI WA MAPATO KUISHIA MWEZI DESEMBA, 2017

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWAKA 2017/2018	MAPATO KUISHIA DESEMBA 2017	%
MAPATO YA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	1,058,000,000.00	369,201,645.00	34.90
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	205,567,500.00	138,123,234.51	67.19
Jumla Mapato ya Halmashauri	1,263,567,500.00	507,324,879.51	40.15
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Ruzuku ya Mishahara(PE)	23,436,077,000.00	7,443,273,500.00	31.76
Matumizi Mengineyo(OC)	957,149,000.00	478,256,000.00	49.97
Miradi ya Maendeleo	7,950,544,660.00	2,994,238,043.25	37.66
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	32,343,770,660.00	10,915,767,543.25	33.75

Jumla Kuu ya Mapato	33,607,338,160.00	11,423,092,422.76	33.99
----------------------------	--------------------------	--------------------------	--------------

JEDWALI "E"

MAELEZO YA VYANZO VYA MAPATO AMBAVYO HAVIKUFIKIA 50% KWA MWEZI DESEMBA, 2017

CHANZO CHA MAPATO	SABABU ZA KUTOFIKIA LENGU	% ILIYOFIKIWA
Ushuru wa mabango	Ushuru huu umehamishiwa mamlaka ya mapato Tanzania(TRA)	-
Ushuru wa kuuza viwanja	Ushuru huu utakusanywa viwanja vikianza kuuzwa.	-
Ushuru wa maombi ya viwanja	Ushuru huu haujaanza kulipwa kwa kuwa viwanja havijatangazwa.	-
Ushuru wa Madini [vifaa vya ujenzi]	Ushuru huu ulikuwa haukusanywi hapo mwanzo. Watendaji wa kata wameandikiwa barua kuelekezwa kuanza kutoza ushuru huu baada ya viwango vya tozo kupitishwa na menejimenti ya Halmashauri na kamati ya fedha ,uongozi na mipango.	-
Ushuru wa majengo	Takwimu za majengo yanayotakiwa kutozwa kodi hii bado zinaingizwa kwenye mfumo wa kukusanyia mapato.Zoezi hili litakapokamilika ushuru huu utaanza kutozwa.	-
Ushuru wa pango la kiwanja(30%)	Ushuru huu umefutwa.	-
25% uwindishaji wanyamapori	Ushuru huu unalipwa kwa muda maalumu kutoka wizara ya maliasili na utalii.Mpaka sasa hatujaweza kuupokea.	-
Tozo za adhabu za kisheria	Hakukuwa na adhabu zilizotozwa kwa mwezi huu.	
Ada ya zabuni	Hakukuwa na zabuni zilizotangazwa kwa mwezi huu.	-

2.0.MATUMIZI

2.1.MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwezi Halmashauri ilikisia kutumia Tshs 105,297,291.70 kwa matumizi yanayotokana na vyanzo vya ndani.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 32,786,971.60 sawa na 31.14% ya makisio ya mwezi.

2.2. MATUMIZI YA MISHAHARA(PE)

Kwa mwezi Halmashauri ilipanga kutumia Tshs 1,953,006,416.67 kwa ajili ya mishahara ya watumishi.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 1,250,969,000.00 sawa na 64.05% ya makisio ya mwezi.

2.3. MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Kwa maeneo ya Ruzuku Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs 79,762,416.67 kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa mwezi Novemba,2017.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 27,402,179.32 sawa na 34.35% ya makisio ya mwezi.

2.4.MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa miradi, kwa mwezi Halmashauri ilikadiria kutumia Tshs 662,545,388.33.

Matumizi halisi yalikuwa ni Tshs 424,793,570.53 sawa na 64.12% ya makisio ya mwezi.

Muhtasari wa matumizi kwa mwezi ni kama ilivyoonyeshwa katika jedwali "F" na "G" hapo chini.

JEDWALI "F"

MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWEZI DESEMBA, 2017

MAELEZO	MAKISIO KWA MWEZI	MATUMIZI KWA MWEZI	%
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	105,297,291.70	32,786,971.60	31.14
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,250,969,000.00	64.05
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	27,402,179.32	34.35
Miradi ya Maendeleo	662,545,388.33	424,793,570.53	64.12
Jumla Kuu	2,800,611,513.37	1,735,951,721.45	61.98

JEDWALI "G"
MUHTASARI WA MATUMIZI KUISHIA MWEZI DESEMBA, 2017

MAELEZO	MAKISIO KWA MWAKA	MATUMIZI	%
	2017/2018	KUISHIA DESEMBA, 2017	
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	1,263,567,500.00	288,261,723.86	22.81
Ruzuku ya Mishahara(PE)	23,436,077,000.04	7,481,680,500.00	31.92
Matumizi Mengineyo(OC)	957,149,000.04	523,675,076.71	54.71
Miradi ya Maendeleo	7,950,544,660.00	2,846,495,983.67	35.80
Jumla Kuu	33,607,338,160.08	11,140,113,284.24	33.15

Mh.Mwenyekiti,

Pamoja na muhtasari huu yameambatanishwa pia majedwali ya mchanganuo wa mapato na matumizi.

Naomba kuwasilisha,

Juma Mnwele
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
KIBONDO