

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO

KUTOKA KWA: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
KWENDA KWA: KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO
TAREHE: 05/05/2018

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI APRILI, 2018

Mh.Mwenyekiti, naomba kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Aprili, 2018.

1.0 MAPATO

1.1 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI (OWN SOURCE PROPER)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake mbalimbali (Own source proper) kiasi cha Tshs. 88,166.666.7 Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. 24,688,,043.07 sawa na 28%.

1.2 MAPATO YANAYOTOKANA NA VYANZO VYA NDANI VYA HOSPITALI (CHF, NHIF, TOZO YA HUDUMA)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kukusanya mapato yanayotokana na vyanzo vyake vya ndani vya Hospitali, vyenye masharti ya kisheria, kiasi cha Tshs. 17,130,625. Mapato halisi yaliyokusanywa ni Tshs. 12,718,640 sawa na 74.25%.

1.3 MAPATO YANAYOTOKANA NA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

1.3.1 RUZUKU YA MISHAHARA (PE)

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kutoka serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya mishahara ya kiasi cha Tshs. 1,953,006,416.67. Halmashauri imepokea kiasi cha Tshs. 1,226,929,500 sawa na 62.82% kwa ajili ya matumizi ya mishahara.

1.3.2 RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Aidha Halmashauri ilitarajia kupokea ruzuku kiasi cha Tshs. 79,762,416.67 kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) kwa mwezi. Kwa mwezi huu Halmashauri imepokea jumla ya TZS 89,846,720 sawa na 112.64%.

1.3.3 RUZUKU YA MIRADI.

Kwa mwezi Halmashauri ilitarajia kupokea kiasi cha Tshs. 662,545,388.33 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali. Mapokezi halisi kwa mwezi ni kiasi cha Tshs. 336,630,985.29 sawa na 50.81%.

Muhtasari wa mapato umechanganuliwa katika majedwali A,B,C,D,E , F na G kama ifuatavyo hapa chini:

JEDWALI "A" VYANZO VYA MAPATO VILIVYOFIKIA ZAIDI YA 50% KWA MWEZI APRILI, 2018

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO	MAPATO	%
Ushuru wa Vyoo	476,000.00	410,000.00	86.13
Ushuru wa huduma za afya na usafi	293,333.33	250,000.00	85.23
Kodi ya vibanda	3,925,000.00	4,450,760.00	113.40
Ushuru wa matangazo	230,000.00	220,000.00	95.65
Ushuru wa masoko	1,851,333.33	1,932,300.00	104.37
Leseni za biashara	4,883,333.33	4,513,000.00	92.42
Ushuru wa hotel na nyumba za kulala wageni	416,666.67	433,800.00	104.11

Ushuru wa huduma(Service Leavy)	1,741,666.67	1,731,908.41	99.44
Ushuru wa pombe	1,297,333.33	750,000.00	57.81
Ushuru wa machinjio na ukaguzi wa Nyama	2,038,541.67	1,837,200.00	90.12
Leseni za uvuvi na usajili wa vyombo vya uvuvi	125,000.00	113,000.00	90.40
Ushuru wa kushusha samaki	1,116,000.00	1,008,000.00	90.32
Mazao mengine	20,878,750.00	14,716,940.00	70.49
Ushuru wa standi	973,333.33	864,000.00	88.77
Kodi ya nyumba/pango	5,808,333.33	44,003,098.04	757.59
Upimaji Ardhi	333,333.33	780,000.00	234.00
Ushuru wa maombi ya viwanja	200,000.00	190,000.00	95.00
Ushuru wa mkaa	255,000.00	323,160.00	126.73
Ushuru wa Mazao ya Nyuki	250,000.00	415,000.00	166.00
Tozo za adhabu za Kisheria	666,666.67	742,700.00	111.41
Tozo ya Huduma	6,460,750.00	9,838,150.00	152.28
Mfuko wa Afya ya Jamii [CHF]	5,222,625.00	5,160,000.00	98.80

JEDWALI "B"
VYANZO VYA MAPATO CHINI YA 50% KWA MWEZI APRILI, 2018

CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
Ushuru wa tumbaku	7,083,333.33	-	-
Ushuru wa Maegesho	547,500.00	-	-
Ushuru wa kuuza viwanja	23,851,208.33	-	-
Ushuru wa Madini [vifaa vya ujenzi]	416,666.67	-	-
Ushuru wa mbao	2,541,666.67	-	-
25% uwindishaji wanyamapori	833,333.33	-	-
Ada ya zabuni	416,666.67	-	-
Bima ya Afya [NHIF]	5,447,250.00	-	-

JEDWALI "C"
MUHTASARI WA MAPATO KWA MWEZI APRILI, 2018

AINA YA MAPATO	MAKISIO KWA MWEZI	MAPATO KWA MWEZI	%
VYANZO VYA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	88,166,666.70	24,688,043.07	28.00
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	17,130,625.00	12,718,640.00	74.25
Jumla Mapato ya Halmashauri	105,297,291.70	37,406,683.07	35.52
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,226,929,500.00	62.82
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	89,846,920.00	112.64
Miradi ya Maendeleo	662,545,388.33	336,630,985.29	50.81
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	2,695,314,221.67	1,653,407,405.29	61.34
Jumla Kuu ya Mapato	2,800,611,513.37	1,690,814,088.36	60.37

JEDWALI "D"
MUHTASARI WA MAPATO KUISHIA MWEZI APRILI, 2018

AINA YA MAPATO	MAKISIO 2017/2018	MAPATO KUISHIA APRILI, 2018	%
MAPATO YA HALMASHAURI			
Vyanzo vya ndani(own sources)	1,058,000,000.00	565,639,106.03	53.46
Mapato ya kisheria(Tozo,NHIF na CHF)	205,567,500.00	208,530,174.51	101.44

Jumla Mapato ya Halmashauri	1,263,567,500.00	774,169,280.54	61.27
RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU			
Ruzuku ya Mishahara(PE)	23,436,077,000.00	12,382,948,500.00	52.84
Matumizi Mengineyo(OC)	957,149,000.00	740,410,920.00	77.36
Miradi ya Maendeleo	7,950,544,660.00	4,944,841,094.84	62.19
Jumla Ruzuku kutoka Serikali Kuu	32,343,770,660.00	18,068,200,514.84	55.86
Jumla Kuu ya Mapato	33,607,338,160.00	18,842,369,795.38	56.07

JEDWALI "E"

MAELEZO YA VYANZO VYA MAPATO AMBAVYO HAVIKUFIKIA 50% KWA MWEZI APRILI, 2018

CHANZO CHA MAPATO	SABABU ZA KUTOFIKIA LENGU	%
Ushuru wa tumbaku	Mapato yaliyokadiriwa kukusanywa tayari yameshapokelewa Halmashauri.	-
Ushuru wa Maegesho	Mwafaka kati ya Halmashauri na kikundi kilichokuwa kimeomba kukusanya ushuru huu ulishindwa kufikiwa baada ya kikundi hicho kuomba kulipwa asilimia kubwa kuliko makubaliano ya awali.	-
Ushuru wa kuuza viwanja	Ushuru huu utakusanywa viwanja vikianza kuuzwa.	-
Ushuru wa Madini [vifaa vya ujenzi]	Katika kufuatilia ukusanyaji wa ushuru huu kata zifuatazo zimetembelewa na timu ya mapato:bitare,misezero,busagara,rusohoko,mabamba na kumsenga.Baadhi ya sababu zilizopelekea ushuru huu kutokusanywa ni mvua nyingi zilizonyesha kwa muda mrefu na kupelekea magari kushindwa kufika katika baadhi ya maeneo,wenye malori kukaidi kulipa ushuru kwa madai kuwa wanalipia kule kwa wenye mashimo,Tanroad kuwazuia watendaji kuweka vizuizi vya kukusanyia ushuru huu n.k.Watendaji wamehimizwa kutumia sheria ndogo za Halmashauri katika kukusanya ushuru huu.Tunatarajia ushuru huu utaanza kukusanywa.	-
Ushuru wa mbao	<ul style="list-style-type: none"> □ Ushuru huu hulipiwa vijijini na kwenye Kata zinakovunwa mbao kupitia kwa VEO's na WEOs. □ Kutokana na zoezi la kusimamisha baadhi ya WEOs na VEOs katika kipindi hicho ufanisi katika ukusanyaji wa ushuru huu ulipungua. □ WEO wa Kibondo Mjini anakagua mara kwa mara stoo zote za mbao zilizoko Kibondo mjini kuona kama mbao zote zinalipiwa ushuru.Pia ushuru huu kwa sasa unakusanywa na timu za mapato zinazoundwa mara kwa mara kukusanya mapato mbalimbali hapa kibondo mjini. 	-

25% uwindishaji wanyamapori	□ Kwa kawaida ushuru huu hulipwa mara moja kwa mwaka na Wizara ya Maliasili na Utalii baada ya mwisho wa msimu wa uwindishaji kutoka katika vitalu vinavyopakana na wilaya husika.	-
Ada ya zabuni	Hakukuwa na zabuni zilizotangazwa na Halmashauri kwa mwezi april 2018	-
Bima ya Afya [NHIF]	Mapato haya yameshuka kutokana na fomu za madai kutowasilishwa kwa wakati ofisi za Bima kwa ajili ya malipo.	-

2.0.MATUMIZI

2.1.MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwezi Halmashauri ilikisia kutumia Tshs 105,297,291.70 kwa matumizi yanayotokana na vyanzo vya ndani.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 25,086,094.01 sawa na 23.82% ya makisio ya mwezi.

2.2. MATUMIZI YA MISHAHARA(PE)

Kwa mwezi Halmashauri ilipanga kutumia Tshs 1,953,006,416.67 kwa ajili ya mishahara ya watumishi.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 1,226,929,500 sawa na 62.82% ya makisio ya mwezi.

2.3. MATUMIZI MENGINEYO (OC)

Kwa maeneo ya Ruzuku Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs 79,762,416.67 kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa mwezi.Kiasi halisi kilichotumika ni Tshs 47,128,160 sawa na 59.09% ya makisio ya mwezi.

2.4.MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa miradi, kwa mwezi Halmashauri ilikadiria kutumia Tshs 662,545,388.33. Matumizi halisi yalikuwa ni Tshs 577,260,582.73 sawa na 87.13% ya makisio ya mwezi.

Muhtasari wa matumizi kwa mwezi ni kama ilivyoonyeshwa katika jedwali "F" na "G" hapo chini.

JEDWALI "F"
MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWEZI APRILI, 2018

MAELEZO	MAKISIO	MATUMIZI	%
	KWA MWEZI	KWA MWEZI	
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	105,297,291.70	25,086,094.01	23.82
Ruzuku ya Mishahara(PE)	1,953,006,416.67	1,226,929,500.00	62.82
Matumizi Mengineyo(OC)	79,762,416.67	47,128,160.00	59.09
Miradi ya Maendeleo	662,545,388.33	577,260,582.73	87.13
Jumla Kuu	2,800,611,513.37	1,876,404,336.74	67.00

JEDWALI "G"
MUHTASARI WA MATUMIZI KUIISHIA MWEZI APRILI, 2018

MAELEZO	MAKISIO	MATUMIZI	%
	2017/2018	KUIISHIA APRILI, 2018	
Matumizi kutokana na vyanzo vya ndani	1,263,567,500.00	441,591,074.13	34.95
Ruzuku ya Mishahara(PE)	23,436,077,000.04	12,382,948,500.00	52.84
Matumizi Mengineyo(OC)	957,149,000.04	675,958,050.34	70.62
Miradi ya Maendeleo	7,950,544,660.00	5,328,810,402.14	67.02
Jumla Kuu	33,607,338,160.08	18,829,308,026.61	56.03

Mh.Mwenyekiti,
Pamoja na muhtasari huu yameambatanishwa pia majedwali ya mchanganuo wa mapato na matumizi.

Naomba kuwasilisha,

Juma Mnwele
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
KIBONDO